ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - นกบ่น
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

นกบ่น

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
แสนเก่ง
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 06/05/2013
ตอบ: 144

ตอบตอบ: 07/09/2013 7:12 pm    ชื่อกระทู้: นกบ่น ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นกสองเดือนบ่นทั้งวันมีโอกาสเป็นนกปากเบาไหมครับ
มีสองนกแข่งกันบ่น(บ่นเป็นสำนวนด้วย3บ้าง4บ้าง)
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
เจ้าจุกโต

เข้าร่วมเมื่อ: 03/03/2013
ตอบ: 110

ตอบตอบ: 07/09/2013 8:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มีโอกาสแน่นอนครับ
ยิ่งเป็นสำนวน เดี๋ยวคงเปิดเพลงเพราะๆให้ฟัง
kaweed
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 24/02/2013
ตอบ: 511

ตอบตอบ: 07/09/2013 9:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เจ้าจุกโต บันทึก:
มีโอกาสแน่นอนครับ
ยิ่งเป็นสำนวน เดี๋ยวคงเปิดเพลงเพราะๆให้ฟัง

เห็นด้วยครับ
ดามัน

เข้าร่วมเมื่อ: 07/03/2013
ตอบ: 182

ตอบตอบ: 07/09/2013 9:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ครับเป็นนกปากเบาแน่นอนครับ
ยินดีด้วยครับ Laughing
ปักษินพนาไพร

เข้าร่วมเมื่อ: 23/02/2013
ตอบ: 167

ตอบตอบ: 08/09/2013 4:43 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Idea
kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 142

ตอบตอบ: 08/09/2013 9:35 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อ้า ++นักเรียน ทำไมไม่ลงยังลงภาพสวยสวยให้รับชม บ้างค่ะ และนกปากเบา มักขับขานเสียงไพเราะให้เจ้าได้รับฟังเพลงเพลินๆ เสมอคะ... Laughing
แสนเก่ง

ตอบตอบ: 09/09/2013 4:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

kun..pum บันทึก:
อ้า ++นักเรียน ทำไมไม่ลงยังลงภาพสวยสวยให้รับชม บ้างค่ะ และนกปากเบา มักขับขานเสียงไพเราะให้เจ้าได้รับฟังเพลงเพลินๆ เสมอคะ... Laughing

ครับคุณปุ้มก็ยังคงลงรูปไม่เป็นตามเคย5555555 Crying or Very sad
kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 142

ตอบตอบ: 09/09/2013 11:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แสนเก่ง บันทึก:
kun..pum บันทึก:

ครับคุณปุ้มก็ยังคงลงรูปไม่เป็นตามเคย5555555 Crying or Very sad
5555 ทำไมละค่าา เข้า เวปfirefox ตามกระทู้ที่ ท่าน Ozone แนะนำ อะคะ ไม่ได้หรอค่ะ งั้นเดี๋ยว เวลาใดใดว่างๆ คุณปุ้ม ขอทำการเข้าไปเรียนรู้ก่อนนะคะ แล้วจะพยายาม นำเป็นภาพมาให้ ทำตามขั้นตอนง่ายง่าย นะคะ แต่ขอเวลาหน่อยขอเข้าไปศึกษาดูก่อนนะคะ เผื่อจะมีประโยชน์ กับเพื่อนสมาชิกด้วยนะคะ ....
mockuk

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 990

ตอบตอบ: 10/09/2013 4:12 pm    ชื่อกระทู้: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยินดีด้วยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
แสนเก่ง

ตอบตอบ: 11/09/2013 5:15 pm    ชื่อกระทู้: Re: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

mockuk บันทึก:
ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณครับ ชื่นใจจัง
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้