ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - ใตรเคยเป็นเหมือนผมบ้างคับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

ใตรเคยเป็นเหมือนผมบ้างคับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
winnakub
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 23/07/2013
ตอบ: 11

ตอบตอบ: 07/09/2013 4:39 pm    ชื่อกระทู้: ใตรเคยเป็นเหมือนผมบ้างคับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

วันนี้ผมกำลังจะทำความสะอาดกรงนก ผมก็เลยจัดการถ่ายนกเข้ามาไว้กรงอีกใบหนึ่ง แต่ผมกับลืมไปว่ากรงใบนั้นมีซี่หลังคากรงหักอยู่ 1ซี่ นกผมก็เลยบินหายเข้าป่าไปเลย โมโหตัวเองแท้ๆ นกตัวรักซะด้วย เจอแบบนี้เข้าไปเซ็งจิตเลยคับ ทั้งเสียดายนก ทั้งโดนพ่อด่าอีก เฮ้อ Sad Sad Sad Sad Confused Sad Confused Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
moddang81
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 24/03/2013
ตอบ: 633

ตอบตอบ: 07/09/2013 4:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เคยคับกรงเพิ่งซื้อมาเลยหลังคาหาย 1 ซีกเวลาซื้อก็ตรวจแต่ด้านข้าง แล้วนกที่หลุดนกด่างซะด้วยคับ เซ็งมั๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Sad Sad Sad
winnakub

เข้าร่วมเมื่อ: 23/07/2013
ตอบ: 11

ตอบตอบ: 07/09/2013 4:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Sad Sad Sad Sad Sad Sad
mockuk

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 990

ตอบตอบ: 07/09/2013 7:11 pm    ชื่อกระทู้: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมหลุดแต่ไม่ไปไกล้แป็ปเดี๋ยวก็กลับเพราะเลี้ยงมานาน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
เจ้าจุกโต

เข้าร่วมเมื่อ: 03/03/2013
ตอบ: 110

ตอบตอบ: 07/09/2013 8:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เช้าลองดูรอบๆบ้านนะครับ
ถ้าเลี้ยงอยู่นาน ยังไม่เจอเพื่อนฝูง
เดี๋ยวคงกลับมาครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ Arrow
kaweed

เข้าร่วมเมื่อ: 24/02/2013
ตอบ: 511

ตอบตอบ: 07/09/2013 9:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยครับ
เป็นบทเรียนที่ทำให้เราระวังให้มากขึ้นครับ
ดามัน

เข้าร่วมเมื่อ: 07/03/2013
ตอบ: 182

ตอบตอบ: 07/09/2013 9:34 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียดายด้วยครับ Shocked Shocked Shocked
แต่อย่าท้อนะครับไม่พรือครับหาใหม่นะครับขอเป็นกำลังใจให้ครับ
และขอให้นกกลับมานะครับ Laughing Laughing Laughing
ไม่แน่อาจจะกลับมานะครับของผมก็เคยหลุดครับหายไป4วันครับบินกลับมาแต่ไม่ยอมบินเข้ากรงครับต้องวิ่งไปหากรงต่อมาถึงจะได้ครับ(นกเค้าอยู่กับผมมานานครับ7ปีครับที่อยู่ด้วยกัน)
ปักษินพนาไพร

เข้าร่วมเมื่อ: 23/02/2013
ตอบ: 167

ตอบตอบ: 08/09/2013 4:47 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หากเลี้ยงมานานนกอาจจะกลับมาครับ เอากรงเดิมแขวนไว้ที่เดิมใส่อาหารด้วยเดี๋ยวก็เข้ากรงครับ Cool
kun..pum

เข้าร่วมเมื่อ: 31/08/2013
ตอบ: 142

ตอบตอบ: 08/09/2013 9:30 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลองเอาอาหารผลไม้ล่อ ใส่กรงไว้ เค้าจะกลับมา นะคะ ถ้าเป็นนกลูกป้อนหรือลูกใบ้ ที่เราเลี้ยงเค้ามานะคะ ของคุณปุ้มมีตัวหนึ่งหลุดไปก็ยังแอบบินกลับมากินอาหารค่ะ แต่เจ้าตัวที่เป็นนกป่า เมื่อเดือนก่อนหน้า บินหลุดไปไม่กลับมาอีกเลย.......และเสียใจด้วยนะคะ .ท่าน....เริ่มใหม่คราวหน้าถ้าได้นกใหม่มาเลี้ยงดูเราจะได้รอบคอบกับสิ่งที่เจอนะคะ เป็นกำลังใจให้คับป๋ม Laughing
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้