ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - ติชมด้วย กล้วยหินเครือ2ปลูกที่ อ.กระทุ่มเเบน จ.สมุทรสาคร
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

ติชมด้วย กล้วยหินเครือ2ปลูกที่ อ.กระทุ่มเเบน จ.สมุทรสาคร
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Aon-ktb
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 20/02/2013
ตอบ: 123

ตอบตอบ: 13/07/2013 7:27 pm    ชื่อกระทู้: ติชมด้วย กล้วยหินเครือ2ปลูกที่ อ.กระทุ่มเเบน จ.สมุทรสาคร ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

กล้วยหิน ปลูกมา 1ปี มีสามเครือ นี้เป็นเครือ2 ครับ

เเถม กล้วยน้ำว้า
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
Aon-ktb

ตอบตอบ: 14/07/2013 9:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอ๋ บันทึก:
ได้ขนาดนี้ก็ดีแล้วครับท่าน ปลูกให้นกกินเองไม่ต้องเสียเงินไปซื้อ ตอนนี้กล้วยหินที่สนามราคาสูงน่าดูเลยครับ ผมเองใช้ประจำ

ขอบคุณครับพี่เอ๋ ที่ติชม ยังมีอีกเครือใหญ่กว่านี้อีกครับ รอเวลาตัด ครับ Laughing Laughing
kluaypa1

เข้าร่วมเมื่อ: 21/02/2013
ตอบ: 62

ตอบตอบ: 14/07/2013 2:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ทำไมหัวกล้วยหินมันป้านๆ ไม่ค่อยเหลี่ยมเลยอ้ะครับ
Aon-ktb

ตอบตอบ: 14/07/2013 9:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คุณปุ้ม บันทึก:
ผลผลิตสมบูรณ์ กล้วยอวมอิ่ม ประโยชน์มากมาย ลดต้นทุนค่าใช้จ่าย ที่สำคัญ ลูกนก กินอิ่ม สุขภาพแข็งแรง......เยี่ยมค่ะ.....และกล้วยน้ำว้าคนกินได้ นกกินดีคับป๋ม.......และขอ อนุญาตนำภาพอิ่ม อิ่ม แบบให้ดูง่าย ง่าย ขึ้นนะคะ ขอบคุณมากด้วยคะ สำหรับการแบ่งปันสิ่งที่ขาดไม่ได้ของคน.เลี้ยงนก ก็คือ เรื่อง กล้วย กล้วย นี่เอง....... Laughing Laughing Laughing

ขอบคุณครับ คุณปุ้ม
สายรุ้ง

ตอบ: 75

ตอบตอบ: 15/07/2013 11:33 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แต่ละหวีสวยๆทั้งนั้นเลยครับ มีที่ปลูกให้เยอะๆเลยเดี๋ยวผมจะได้ขอแบ่งบ้าง 555
ซื้อในสนามแพงสุดๆเลย.....แต่จำเป็น เพราะสงสารนก
moddang81
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 24/03/2013
ตอบ: 633

ตอบตอบ: 15/07/2013 12:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เจ๋งจิงๆคับ Idea Idea Idea
Aon-ktb

ตอบตอบ: 15/07/2013 6:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สายรุ้ง บันทึก:
แต่ละหวีสวยๆทั้งนั้นเลยครับ มีที่ปลูกให้เยอะๆเลยเดี๋ยวผมจะได้ขอแบ่งบ้าง 555
ซื้อในสนามแพงสุดๆเลย.....แต่จำเป็น เพราะสงสารนก

ขอบคุณครับ
Aon-ktb

ตอบตอบ: 15/07/2013 6:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

moddang81 บันทึก:
เจ๋งจิงๆคับ Idea Idea Idea

ขอบคุณครับ
kluaypa1

เข้าร่วมเมื่อ: 21/02/2013
ตอบ: 62

ตอบตอบ: 16/07/2013 12:27 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอ๋ บันทึก:
ตอบท่าน kluaypa1 กล้วยหินที่นำมาปลูกแถวภาคกลาง หรือภาคอื่นๆที่ไม่ใช่ภาคใต้ส่วนมากจะออกมาแบบนี้ครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันเกิดจากสาเหตุใด ลูกจะออกมาไม่ค่อยเหลี่ยม และบางครั้งผลเล็ก เปลือกของกล้วยจะบางกว่ากล้วยหินที่ปลูกที่ใต้จริงๆครับ น่าจะอยู่ที่ดินที่ใช้ในการปลูก

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
anakin999

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 199

ตอบตอบ: 16/07/2013 10:01 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แต่ผมว่าไอ้เรื่องกลายบ้างคงไม่แปลก ผิวบางเปลือกบาง พอได้ แต่ไอ้นี่ มันกล้วยน้ำว้าชัดๆ ได้หน่อพันธุ์ มาไม่ตรงป่าวครับ ผมก็เคยปลูกแถวคลอง5 คลองหลวงยังเหลี่ยมเลย แปลกน่ะของคุณอ่ะ
Aon-ktb

ตอบตอบ: 16/07/2013 10:14 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

anakin999 บันทึก:
แต่ผมว่าไอ้เรื่องกลายบ้างคงไม่แปลก ผิวบางเปลือกบาง พอได้ แต่ไอ้นี่ มันกล้วยน้ำว้าชัดๆ ได้หน่อพันธุ์ มาไม่ตรงป่าวครับ ผมก็เคยปลูกแถวคลอง5 คลองหลวงยังเหลี่ยมเลย แปลกน่ะของคุณอ่ะ

คุณครับ คุณดูให้ดีครับ ผมตัดพร้อมกัน ทั้งกล้วยหิน+กล้วยน้ำว้า ก็ เลยถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ Laughing Laughing
anakin999

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 199

ตอบตอบ: 16/07/2013 10:49 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

555 ครับๆๆๆๆๆ ดูผิดๆๆ ซีเรียสจัง
Aon-ktb

ตอบตอบ: 16/07/2013 8:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

anakin999 บันทึก:
555 ครับๆๆๆๆๆ ดูผิดๆๆ ซีเรียสจัง

ครับ ถ้าเห็นผมซีเรียส ก็ขอโทษด้วย ครับ คนหัวใจเดียวกัน Laughing Laughing Laughing
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 2

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้