ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - พอจะแข่งเสียงได้ไมครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

พอจะแข่งเสียงได้ไมครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
maxzii36
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 08/07/2013
ตอบ: 9

ตอบตอบ: 09/07/2013 9:38 pm    ชื่อกระทู้: พอจะแข่งเสียงได้ไมครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

http://www.youtube.com/watch?v=9eLsNaRjfZU
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
mockuk
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 1188

ตอบตอบ: 10/07/2013 1:19 pm    ชื่อกระทู้: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รับความรู้คับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
maxzii36

ตอบตอบ: 10/07/2013 3:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณ มาก ครับผม
รักนก2
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับกลาง

เข้าร่วมเมื่อ: 02/04/2013
ตอบ: 470

ตอบตอบ: 10/07/2013 11:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ในราวเล่นอย่างนี้ลงนับดอกดูครับ
songnavy

เข้าร่วมเมื่อ: 11/07/2013
ตอบ: 6

ตอบตอบ: 11/07/2013 6:09 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คุณไม่ได้บอกว่าเคยขึ้นราวซ้อมบ้างหรือยัง
ถ้ายัง หรือซ้อมไม่กี่เดือขอแนะนำว่าอย่าพึ่งลงแข่งครับ เพราะว่ากระดูกยังไม่
แข็งพอ คุณอาจจะเสียนกที่คุณรักก็ได้ (ผมเคยเป็น)
คุณต้องซ้อมไปก่อน หรือลองสนามเล็กก่อน เพราะถ้าลงแข่งเสียงเลยเสร็จแน่ๆ ครับ
เสนอแนะนะครับ
moddang81

เข้าร่วมเมื่อ: 24/03/2013
ตอบ: 692

ตอบตอบ: 11/07/2013 11:43 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รับความรู้คับ Idea Idea Idea
ตงตง

เข้าร่วมเมื่อ: 30/05/2013
ตอบ: 238

ตอบตอบ: 11/07/2013 12:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รับความรู้คร้าบผม Laughing Idea
anakin999

ตอบ: 324

ตอบตอบ: 11/07/2013 2:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มันต้องพิสูจน์ทราบด้วยตนเองครับ นกทุกตัวมีโอกาสครับ
jan555

เข้าร่วมเมื่อ: 25/02/2013
ตอบ: 158

ตอบตอบ: 11/07/2013 7:53 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Mad Mad Laughing
จารย์ดำ

เข้าร่วมเมื่อ: 17/05/2013
ตอบ: 50

ตอบตอบ: 11/07/2013 8:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลงได้สบายเลยครับท่าน
น้ำเสียงสำนวน ผ่านเลย
Arrow

maxzii36

ตอบตอบ: 12/07/2013 11:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณมาก ครับ นกตัวนี้ แข่งเสียง ครับ ซื้อมา 2-3 ปีที่แล้ว แล้วไม่ได้ พาซ่อม หรือ พาไปเที่ยว อยู่แต่บ้าน เพิ่งจะผลัดขน เสร็จ ว่าจะกลับ มาสู่ สนามอีกรอบ
ช้างใหญ่

ตอบ: 1729

ตอบตอบ: 13/07/2013 7:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นกท่านลงแข่งได้แน่นอนครับ แต่ว่าแข่งแล้วจะติดรางวัลหรือเปล่านั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง อย่างที่ท่านเอ๋ได้ตอบไปแล้ว ว่าเพลงของนกท่านถ้าเปิดอยู่เพลงนี้เพลงเดียว (ไม่เป็นเพลงวน หรือมีเพลงยาวอื่นๆสลับออกมาบ้าง) โอกาสที่จะติดรางวัลมันก็มีน้อย คะแนนสู้นกตัวอื่นไม่ได้หรอกครับ (ยกเว้นว่านกท่านร้องได้หลายเพลง แต่ท่านไม่ได้ถ่ายคลิปเอาไว้ นั่นก็อีกเรื่อง) อีกอย่าง นกที่ลงแข่งเสียงส่วนใหญ่แก่พรรษาทั้งนั้น นกท่านถ้ายังไม่แก่พรรษาพอไม่แนะนำให้เอาไปลงนะครับ (หมายถึงสนามใหญ่น่ะครับ ไม่ใช่สนามซ้อม)
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้