ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - เจ้า.อู นกป่าละอูแท้ๆแต่ถ่ายขนอยู่แนะนำได้ครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

เจ้า.อู นกป่าละอูแท้ๆแต่ถ่ายขนอยู่แนะนำได้ครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
เอ็ด.
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 17/08/2014
ตอบ: 20

ตอบตอบ: 21/06/2015 7:07 pm    ชื่อกระทู้: เจ้า.อู นกป่าละอูแท้ๆแต่ถ่ายขนอยู่แนะนำได้ครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ่ายขนสัก20%แต่ก็ยังเปิดเพลงให้ฟังปีนี้ถ่ายขนเยอะกว่าทุกปีฝากพี่ช้างชี้แนะด้วยและก็สวัสดีทุกๆท่านครับ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอ็ด. เมื่อ 29/06/2015 8:26 pm, แก้ไขทั้งหมด 1 ครั้ง
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
เอ็ด.

ตอบตอบ: 21/06/2015 7:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยังมีอีกหลายเพลงทั้งเบิ้ลทั้งร้อยตอนนี้ถ่ายขนเลยเปิดได้แค่นี้
u-sup
ทีมพัฒนาเว็บฯภาคสนาม
ทีมพัฒนาเว็บฯภาคสนาม

เข้าร่วมเมื่อ: 25/02/2013
ตอบ: 1165

ตอบตอบ: 17/07/2015 11:02 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มันยอดมากครับ Idea Idea Idea
นกบางสะพานน้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 17/04/2013
ตอบ: 234

ตอบตอบ: 18/07/2015 11:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เยี่ยมครับ Question Idea Idea
ช้างใหญ่
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 1729

ตอบตอบ: 25/07/2015 12:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ทำไมทุกท่านดูคลิปกันได้ล่ะครับ ผมไม่เห็นมีคลิป หรือ ลิงค์ที่แปะเอาไว้ให้เลยล่ะครับ ท่านเอ็ดดี้ลองเช็คดูให้หน่อยครับ
เอ็ด.

ตอบตอบ: 25/07/2015 7:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ช้างใหญ่ บันทึก:
ทำไมทุกท่านดูคลิปกันได้ล่ะครับ ผมไม่เห็นมีคลิป หรือ ลิงค์ที่แปะเอาไว้ให้เลยล่ะครับ ท่านเอ็ดดี้ลองเช็คดูให้หน่อยครับ

เอ็ด.

ตอบตอบ: 25/07/2015 7:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอ็ด. บันทึก:

คิดถึงนะครับฝนตกแล้วดูแลสุขภาพนะครับ..
ฝึกหัด

เข้าร่วมเมื่อ: 18/04/2015
ตอบ: 24

ตอบตอบ: 25/07/2015 10:20 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่เห็นคลิป เหมือนกันครับ ดูไม่ได้อะครับ อยากดูๆ
คนหัวแหลม

เข้าร่วมเมื่อ: 14/04/2013
ตอบ: 183

ตอบตอบ: 27/07/2015 12:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยังดูไม่ได้เลยครับท่าน ลองแปะใหม่อีกที่อยากเห็นครับ Shocked Shocked Shocked
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
เอ็ด.

ตอบตอบ: 27/07/2015 6:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอ็ด.

ตอบตอบ: 27/07/2015 6:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

http://youtu.be/KC6i9Iw1_wY
เอ็ด.

ตอบตอบ: 27/07/2015 6:51 pm    ชื่อกระทู้: Re: เจ้า.อู นกป่าละอูแท้ๆแต่ถ่ายขนอยู่แนะนำได้ครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ่ายขนสัก20%แต่ก็ยังเปิดเพลงให้ฟังปีนี้ถ่ายขนเยอะกว่าทุกปีฝากพี่ช้างชี้แนะด้วยและก็สวัสดีทุกๆท่านครับ.

ลองลงคลิปให้ใหม่แล้วครับผม
ช้างใหญ่

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 1729

ตอบตอบ: 28/07/2015 10:17 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แฮ่ะๆๆๆ....... ก็ยังดูไม่ได้อีกเช่นเคยครับ แต่ผมเข้าไปฟังที่เว็บตลาดนกมาแล้ว เพลงโห่ใช้ได้เลยล่ะ มีแค่ 2 พยางค์สุดท้ายที่ยังไม่เพราะเท่านั้นครับ อาจจะเป็นเพราะว่ามันเป็นลูกเพาะ ไม่ใช่นกป่าแท้ ถ้าแก่พรรษาอีกสักหน่อย ตอนท้ายเพลงก็น่าจะดีขึ้นนะครับ เพลงอื่นๆแจ่มครับ ท่านเอ็ดเก็บเอาไว้เถอะครับเจ้าตัวนี้ อย่าเพิ่งไปแบ่งเลย เลี้ยงเอาไว้ประดับบารมีสักตัวนะครับ
ป.ล. ผมก็มีลูกเพาะสระแก้ว(ด่าง)อยู่ตัวหนึ่ง เอาเพลงโห่ของนกป่าตากแดดมาหัดให้มันร้อง (ของท่านเอ็ดเป็นเพลงโห่ป่าละอู) ท้ายเพลงมันก็ร้องเป็นเหมือนนกของท่านนั่นแหละครับ คำยังไม่ชัดเท่าไร ก็คงต้องฝึกไปเรื่อยๆล่ะครับ
เอ็ด.

ตอบตอบ: 28/07/2015 4:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แฮ่ะๆๆๆ....... ก็ยังดูไม่ได้อีกเช่นเคยครับ แต่ผมเข้าไปฟังที่เว็บตลาดนกมาแล้ว เพลงโห่ใช้ได้เลยล่ะ มีแค่ 2 พยางค์สุดท้ายที่ยังไม่เพราะเท่านั้นครับ อาจจะเป็นเพราะว่ามันเป็นลูกเพาะ ไม่ใช่นกป่าแท้ ถ้าแก่พรรษาอีกสักหน่อย ตอนท้ายเพลงก็น่าจะดีขึ้นนะครับ เพลงอื่นๆแจ่มครับ ท่านเอ็ดเก็บเอาไว้เถอะครับเจ้าตัวนี้ อย่าเพิ่งไปแบ่งเลย เลี้ยงเอาไว้ประดับบารมีสักตัวนะครับ
ป.ล. ผมก็มีลูกเพาะสระแก้ว(ด่าง)อยู่ตัวหนึ่ง เอาเพลงโห่ของนกป่าตากแดดมาหัดให้มันร้อง (ของท่านเอ็ดเป็นเพลงโห่ป่าละอู) ท้ายเพลงมันก็ร้องเป็นเหมือนนกของท่านนั่นแหละครับ คำยังไม่ชัดเท่าไร ก็คงต้องฝึกไปเรื่อยๆล่ะครับ

สุดท้ายสิ่งที่รอคอยก็มา5555ขอบคุณพี่ช้างอย่างมากครับกับคำแนะนำชี้แนะดีๆสุดยอดเหมื่อนเดิมรู้ละว่าทำมัยถึงมีแต่คนเรียกร้องถามหาขอบคุณอีกครั้งครับพี่ช้าง
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้