ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - สูตรหัวอาหารไฮเทคสูตรใหม่&สมฺนไพรแก้นกเจ็บขาและยาแก้หวัด
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

สูตรหัวอาหารไฮเทคสูตรใหม่&สมฺนไพรแก้นกเจ็บขาและยาแก้หวัด
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
เหน่งOK
ผู้มีอุปการคุณต่อเว็บนกสยาม

เข้าร่วมเมื่อ: 21/02/2013
ตอบ: 78

ตอบตอบ: 31/05/2013 11:12 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่มีครับเมื่อก่อนร้านฟอร์เบริดมีแต่ไม่รู้ยังเหลือหรือเปล่าหรือไม่ติดต่อกับผมได้ครับนกถ่ายขนก็กินได้ ว่างโทรมาคุยได้ครับ 0818318554
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
หนึ่ง
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 27/06/2013
ตอบ: 3

ตอบตอบ: 27/06/2013 8:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Ideaดีมาก
เหน่งOK

ตอบตอบ: 13/08/2013 4:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ท่านสมาชิกทุกท่านครับ บางคนอาจจะสงสัยว่าผมผลิตแล้วใช้เองหรือเปล่ารับรองครับว่าใช้เองด้วยครับไม่ใช่ขายอย่างเดียวไม่เคยใช้เองเลย หรือบางยี่ห้อก็ไม่ได้ใช้ของตัวเองเลยแถมยังไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้วบอกว่าใช้ยี่ห้อของตัวเอง ที่หนักกว่านั้นคือพยายามติดต่อคนที่มีนกติดที่1มาเป็นพีเซนเตอร์ให้ใครถามก็บอกว่าใช้ยี่ห้อนี้นกกินแล้วเก่งน่าอับอายไม่ละอายใจเลยแถมไม่สนใจว่านกกินไปแล้วจะมีผลอย่างไรแย่มาก
bar20

เข้าร่วมเมื่อ: 27/04/2013
ตอบ: 5

ตอบตอบ: 15/09/2013 8:47 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แวะมาทักทายครับคุณเหน่ง ตอนนี้ผมยังใช้อาหารไฮเทคอยู่เหมือนเดิม ควบคู่กับอาหารยี่ห้ออื่นด้วย นกคึกคักดี แจ่มใสดีครับ
เหน่งOK

ตอบตอบ: 16/09/2013 3:36 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณครับคุณbar20ที่แวะมาทักทายครับ
uerosmall

เข้าร่วมเมื่อ: 10/10/2013
ตอบ: 4

ตอบตอบ: 10/10/2013 8:30 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไหนพี่เหน่ง บอกจะส่งมาให้เล็กรองใช้ไง55555
เหน่งOK

ตอบตอบ: 11/10/2013 4:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เล็กไหนบอกให้พี่เข้าใจหน่อย
uerosmall

ตอบตอบ: 12/10/2013 2:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เล็กน้องรัตนไงพี่เหน่ง
uerosmall

ตอบตอบ: 12/10/2013 2:14 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าพี่เหน่ง งง อีก ก้ วิทูรย์ บางกรวย
เหน่งOK

ตอบตอบ: 14/10/2013 3:24 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้เลยแล้วจะมาเอาอย่างไร
gik2519

ตอบ: 12

ตอบตอบ: 21/01/2014 3:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอคำปรึกษาหน่อยครับพี เกี่ยวกับยาแก้เจ็บขา
นกผมมีเลือดออกตรงหัวเล็บ เห็นครังแรกนิ้วเดียวพออีกวันสองนิ้ว เลยจับใส่ยา (ยาม่วง) ไม่ทราบสาเหตุ ผมควรหายาอะไรมารักษาครับ และควรปฏิบัติอย่างไร
อาการ มีเลือดออกบริเวณหัวเล็บ ตอนนี้เล็บที่มีเลือดออกเล็บหลุดเล้ว
อีกนิ้วคือนิ้วกลางดูเหมือนว่าหัวเล็บจะบวมๆมีเลือดออกด้วย
นกยังร้องเล่นปกติดี ตอนนี้ผมใส่ยาม่วงให้แล้วเลือดดูเหมือนว่าจะหยุดแล้ว สรุป ยาของพี่เหน่งรักษาไดมั๊ยครับ
เหน่งOK

ตอบตอบ: 22/01/2014 2:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยาผมใช้เกี่ยวกับเส้นและกล้ามเนื้อกรณีของคุณนกอาจคีกแล้วจิกนิ้วตัวเองให้สังเกตดูครับ
ptipsrib

เข้าร่วมเมื่อ: 19/11/2013
ตอบ: 12

ตอบตอบ: 25/01/2014 8:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมใช้หมดไปหนึ่งกระป๋องกับนกสิบนกสองอาทิตย์ที่ผ่านมาพบว่านกร้องเยอะขึ้นอาการสดใสขึ้นเสียงดีอาการที่เคยวิ่งดุไล่ตีนกอื่นไม่ค่อยร้องลดลงครับตอนนี้นั่งสับนั่งร้องดีมากๆๆครับสังเกตุขี้นกไม่มีเหลวเลยแม้จะเอามะละกอหรือบวบหรือแตงให้กินขี้ออกมาเป็นก้อนดีมากๆๆครับ***อันนี้ไม่ได้มีส่วนได้กับผู้ขายนะครับผมโทรไปปรึกษาคุณเหน่งและได้ซื้ออาหารไฮเทคมาลองให้นกกินมันเห็นผลจริงครับลองติดต่อสอบถามรายละเอียดที่คุณเหน่งOKได้เลยครับพี่เขาใจดีครับแนะนำการเลี้ยงการแต่งนกการรักษานกป่วยได้ดีมากๆครับ*****
เหน่งOK

ตอบตอบ: 28/01/2014 2:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอขอบคุณครับ ที่พี่เค้าอุดหนุนหัวอาหารไปแล้วใช้ได้ผลจริง และช่วยบอกต่่อครับ พี่Ptipsrib
คนภูเขียว

เข้าร่วมเมื่อ: 28/02/2013
ตอบ: 10

ตอบตอบ: 22/02/2014 3:18 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมบอกตรงๆว่าผมไม่เชื่อคำโฆษณา แต่ผมสั่งมาลองดู4กระปุก นกของผมมีปัญหาคือขนสองดองและถ่ายขนดีแต่ขนใหม่ไม่ค่อยดี ใช้แล้วเป็นอย่างไรเดี๋ยวมารายงานผล
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จากทั้งหมด 4

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้