ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมอุดมการณ์ ร่วมต่อต้านการซื้อขายสัตว์ป่า พัฒนาการเลี้ยงนกกรงหัวจุก
:: ดูกระทู้ - ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
komkrit930
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับเริ่มต้น

เข้าร่วมเมื่อ: 28/02/2013
ตอบ: 18

ตอบตอบ: 25/09/2013 10:57 pm    ชื่อกระทู้: ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลูกเพาะปี 55 ครับ พอจะแต่งไปแข่งประไหนได้บ้างครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก
mockuk
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับสูง

เข้าร่วมเมื่อ: 19/02/2013
ตอบ: 1188

ตอบตอบ: 26/09/2013 8:52 am    ชื่อกระทู้: mockuk ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ฟังเสียงแล้วได้ทุกประเภทครับ ลองแต่งในสนามดูครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งอีเมล์
kaweed

เข้าร่วมเมื่อ: 24/02/2013
ตอบ: 662

ตอบตอบ: 26/09/2013 6:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พาเที่ยว พาซ้อมได้ครับ
แต่จะแข่งผมว่ารออีกสักปีดีไหมครับ
ดามัน
ทีมพัฒนาเว็บฯระดับกลาง

เข้าร่วมเมื่อ: 07/03/2013
ตอบ: 372

ตอบตอบ: 26/09/2013 9:56 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พาเที่ยวพาซ้อมที่สนามดูครับ
komkrit930

ตอบตอบ: 26/09/2013 10:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Laughing Laughing Laughing ขอบคุณทุกท่านครับ
ถ้าเพลงแบบนี้ลงแข่งเสียงทองจะได้กี่คะแนนครับ Question
shai47

ตอบ: 34

ตอบตอบ: 27/09/2013 5:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมว่าเอาแค่พาเที่ยว พาซ้อมไปก่อน นกยังเด็กมาก หาประสบการณ์บนราวซ้อมไปก่อนเถอะครับ เห็นกิริยานกไม่สู้ยังเอาลงจากราว ได้ และถ้านำนกขึ้นแข่งบังเอิญเจอนกแก่ ท่านไม่สามารถนำนกลงจากราวได้นะครับ
นกท่านจะด๊อปและเสียนกไปเลย
ภูตะวัน

เข้าร่วมเมื่อ: 03/06/2013
ตอบ: 51

ตอบตอบ: 27/09/2013 7:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

komkrit930 บันทึก:
Laughing Laughing Laughing ขอบคุณทุกท่านครับ
ถ้าเพลงแบบนี้ลงแข่งเสียงทองจะได้กี่คะแนนครับ Question

อายุยังน้อยครับ แกนยังไม่ออก น้ำยังไม่มี เพลงยังชิดอยู่มาก
พาเที่ยวไปก่อนค่อยๆหาประสบการณ์ดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากลงจริงๆ
แนะนำปากเปียก นับดอก ดีกว่าครับ ถ้าจะลงเสียงผมว่ามันยังขาดอะไร
หลายๆอย่างครับ เช่น ความเก๋า ประสบการณ์ แกน น้ำ สำนวนที่อกมามันยังชิด
เกินไปครับ คะแนนไม่น่าดีครับ และที่สำคัญมากๆถ้าไปเจอนกแก่ๆกระแทกมาริกใส่
คราวนี้แหละครับ ถ้าใจดีก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าใจไม่ดีทุกอย่างก็พัง ลองดูนะครับ....

เลี้ยงนกต้องเข้าใจนกครับ อย่าเก่งกว่านก....
รักนก2

เข้าร่วมเมื่อ: 02/04/2013
ตอบ: 470

ตอบตอบ: 28/09/2013 12:17 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมลงนับดอกต้อง3ปีขึ้นไปครับ หากต้องการแข่งจริงๆแนะนำหานกอายุ5ปีขึ้นไป แล้วแต่จะชอบว่าจะลงแข่งประเภทไหน ส่วนลูกนกเลี้ยงลืมไปก่อนเลยครับได้อายุแล้วค่อยแต่งครับ เวลานกช๊อตเสียเวลาแก้ไข มันต่างกันมากครับระหว่างนกจิตใจสมบูรณ์กับนกช๊อต(นกหักราว)ครับ พอช๊อตแล้วความหล่อก็ไม่มีตัวลีบจุกลู่ อยู่บ้านก็ไม่ร้องพาเที่ยวก็ไม่ร้อง
นกบางสะพานน้อย

เข้าร่วมเมื่อ: 17/04/2013
ตอบ: 234

ตอบตอบ: 28/09/2013 3:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รักนก2 บันทึก:
ของผมลงนับดอกต้อง3ปีขึ้นไปครับ หากต้องการแข่งจริงๆแนะนำหานกอายุ5ปีขึ้นไป แล้วแต่จะชอบว่าจะลงแข่งประเภทไหน ส่วนลูกนกเลี้ยงลืมไปก่อนเลยครับได้อายุแล้วค่อยแต่งครับ เวลานกช๊อตเสียเวลาแก้ไข มันต่างกันมากครับระหว่างนกจิตใจสมบูรณ์กับนกช๊อต(นกหักราว)ครับ พอช๊อตแล้วความหล่อก็ไม่มีตัวลีบจุกลู่ อยู่บ้านก็ไม่ร้องพาเที่ยวก็ไม่ร้อง

+1 Laughing
komkrit930

ตอบตอบ: 28/09/2013 10:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Laughing Laughing Laughing Shocked Shocked Shocked
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> สินค้า/แข่งขัน/พูดคุยทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้